Menene fasahar dafa abinci ƙarancin zafin jiki-1

A haƙiƙa, ƙwararriyar magana ce ta jinkirin dafa abinci. Hakanan ana iya kiran shi sousvide. Kuma yana daya daga cikin manyan fasahohin dafa abinci na kwayoyin halitta. Domin kiyaye danshi da abinci mai gina jiki na kayan abinci mafi kyau, ana tattara abincin a cikin hanyar da ba ta da kyau, sannan a dafa shi a hankali tare da injin dafa abinci mai ƙarancin zafi. Ƙananan zafin jiki a nan baya ƙasa da sifili kamar yadda tunaninmu na yau da kullun ke tunani, amma a cikin kewayon zafin jiki mai dacewa.

Menene fasahar dafa abinci ƙarancin zafin jiki (1)
Menene fasahar dafa abinci ƙarancin zafin jiki (2)

Lokacin da muka sanya abincin a cikin injin dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki, saita da kuma kula da yanayin zafi, lokacin da abincin ya kai lokacin da aka saita, fitar da shi tare da aiwatar da wasu hanyoyin dafa abinci, wannan shine fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki.

 

Menene kayan aikin da ake buƙata don fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki?

a hanya mai sauƙi, ana buƙatar nau'ikan kayan aiki iri biyu, wato injina mai ɗaukar hoto da ƙarancin zafin jiki.

Ana amfani da na'ura mai ɗaukar hoto don fitar da iska a cikin tsayayyen sarari don ajiye abu a cikin yanayin injin don ajiya. A cikin dafa abinci, ana amfani da shi sau da yawa don adana albarkatun kasa. Lokacin amfani da fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki, ana amfani da injin marufi don dacewa da kowane saman abinci akan jakar matsawa, da dafa shi da wannan matsakaici.

Menene fasahar dafa abinci mara zafi (4)

Vacuum packaging compressor vacuum degree daidaitawa shima yana da kyau, a cikin matsi daban-daban, lokaci daban-daban na iya cimma yanayin yanayi daban-daban. Gabaɗaya magana, don nama, kaji da sauran ƙananan zafin jiki dafa abinci, yin famfo zuwa matsakaicin matsakaita. Don kayan lambu da 'ya'yan itatuwa (irin su karas, albasa, farin kabeji, masara, dankali, kabewa, apples, pears, abarba, cherries, da dai sauransu), ya zama dole a cire su zuwa babban yanayin rashin ruwa.

Babban ka'idar injin dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki shine cewa yana iya sarrafa zafin jiki na dogon lokaci, don cimma sakamako. Gabaɗaya, saitin zafin jiki yakamata ya kasance tsakanin 20 ℃ da 99 ℃, kuma kewayon sarrafa zafin jiki yakamata ya zama daidai zuwa 1 ℃. Ingancin injin dafa abinci mai ƙarancin zafi dole ne ya zama abin dogaro, kuma aikin sarrafawa yana da ƙarfi, don tabbatar da daidaiton kowane sakamakon dafa abinci.

Yadda za a saita lokaci da zafin jiki ta amfani da fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki?

Bai kamata a yi kuskuren yanayin zafi da saitin lokacin na'urar abinci mai ƙarancin zafin jiki ba. Tsarin jinkirin dafa abinci baya nufin dafa abinci a ƙananan zafin jiki da tsawon lokaci. Saboda ƙananan zafin jiki ba za a iya haifuwa ba, akwai ɓoyayyun haɗari na amincin abinci, kuma zai haifar da mummunar tasiri. Wajibi ne a san cewa mafi kyawun zafin jiki don tsira da haifuwa na ƙwayoyin cuta shine 4-65 ℃.

Menene fasahar dafa abinci mara zafi (5)

Sabili da haka, lokacin amfani da fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki, bisa ka'ida, zafin jiki ya kamata ya zama ≥ 65 ℃, mafi ƙarancin kada ya zama ƙasa da 50 ℃, kuma mafi kyawun kada ya wuce 70 ℃, don guje wa asarar ruwa da dandano. hasara. Misali, ana iya dafa ƙwai masu zafi da injin dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki, kuma ana iya sarrafa zafin jiki a 65 ℃ don samun ɗanɗano mai kyau (protein yana da taushi da taushi kamar tofu, kuma gwaiduwa yana da santsi kamar pudding). . Bugu da ƙari, an samar da kwandon kwandon tare da rufaffiyar matsakaici da keɓe, wanda baya buƙatar matsawa.

Tukwici masu dumi: ƙarƙashin aikace-aikacen fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki, nama daban-daban suna da buƙatun balaga da jahohi daban-daban, kuma zafin da ake buƙata shima ya bambanta. Ana iya saita shi gwargwadon buƙatun balaga. Misali, naman sa, lokacin da zafin da ake so shine 54 ℃, 62 ℃ da 71 ℃, zai iya kaiwa jihohi uku: uku, biyar kuma an dafa shi sosai.

 

Koyaya, abinci daban-daban na buƙatar yanayi daban-daban da lokuta daban-daban. Yawancin sinadaran za a iya shirya a cikin minti 30. Koyaya, a wasu lokuta na musamman, ana iya buƙatar dafa abinci na awanni 12, awanni 24 ko ma fiye da haka.

Menene fasahar dafa abinci mara zafi (6)

Gabaɗaya magana, tsawon lokacin da ake buƙata don dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki yana da alaƙa da abubuwa uku masu zuwa: (1) jimlar adadin abincin da ake dafawa a lokaci guda; (2) Halayen canjin zafi na abinci da kansa; (3) Ainihin zafin jiki da kake son isa. Misali, lokacin dafa nama yana da alaƙa da girma da kauri na naman. Mafi girman kayan shine, tsawon lokacin zafi don shiga cikin tsakiya. Kayan lambu tare da rashin daidaituwa na iya ɗaukar lokaci mai tsawo.

Matsawar nama (kamar nama) da sauran kayan abinci na buƙatar fara sarrafa su. Zai fi kyau a shirya bisa ga ƙayyadaddun kowane yanki. Saitin lokaci da zafin jiki na iya zama mafi daidaito da kimiyya. Alal misali, yi amfani da injin dafa abinci mai zafi don dafa yayyan rago na minti 30 da kuma kifi kifi na minti 10.

Menene halayen fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki? Idan aka kwatanta da hanyoyin dafa abinci na gargajiya, menene fa'idodin bayyane?

Babu shakka, sakamakon fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafi ba za a iya samu ta hanyoyin dafa abinci na gargajiya ba. Zai iya riƙe ainihin launi na abinci gwargwadon yiwuwa, kuma ya riƙe ainihin dandano da ƙamshi na kayan yaji zuwa mafi girma. Ko da nama na yau da kullun na iya inganta dandano da dandano sosai.

Ƙaramin zafin jiki dafa abinci zai iya raba danyen ruwan 'ya'yan itace da ruwan abinci, don gane rashin asarar abinci mai gina jiki da kuma rage asarar nauyi, don sarrafa nauyin kowane samfurin da aka gama.

Menene fasahar dafa abinci ƙarancin zafin jiki (11)
Menene fasahar dafa abinci mara zafi (7)
Menene fasahar dafa abinci ƙarancin zafin jiki (8)

Aikace-aikacen fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki baya buƙatar buƙatun fasaha na musamman, kowa da kowa a cikin ɗakin dafa abinci zai iya aiki, kuma yana iya samun sakamako mai kyau.

Dumi-dumu-dumu: idan ana amfani da hanyar gargajiya don magance nama, girman balagagge da balaga na ciki na naman nama ya bambanta sosai, kuma a cikin aikin soya, ruwan 'ya'yan itace na asali a cikin nama zai ci gaba da ambaliya. Duk da haka, ƙwararrun masu dafa abinci za su soya saman naman naman har sai ya ɗan yi rawaya, su kulle ruwan 'ya'yan itace, sannan su sanya shi a cikin tanda don yin burodi, wanda zai inganta dandano na naman nama sosai, amma ruwan 'ya'yan itace na kulle ba zai zama cikakke ba. .

Ana amfani da dafaffen ƙananan zafin jiki sosai?

A cikin rufaffiyar muhalli, abinci zai fi tasiri. A cikin irin wannan yanayin, duk kayan dafa abinci a fili suna da taushi kuma suna da ɗanɗano. Kamar kwai, nama, kaji, abincin teku, kifi, kayan lambu, 'ya'yan itatuwa da sauransu.

Aikace-aikacen fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki a cikin nama da abincin teku yana da fice sosai. Yana iya kula da babban abun ciki na furotin na abinci, kuma launin kayan abinci yana da kyau sosai, kuma dandano yana da kyau sosai da taushi.

Menene fasahar dafa abinci mara zafi (9)

Dogaro da ƙarancin zafin jiki akan gishiri da mai yana raguwa sosai, ko da ba za a iya amfani da shi ba, yana iya rage gurɓataccen hayaƙin dafa abinci.

Ya fi tanadin makamashi fiye da tanda da murhun iskar gas, kuma ya fi iya riƙe sinadarin bitamin abinci fiye da tururi da dafa abinci. Bugu da ƙari, sakamakon kowane dafa abinci zai iya zama daidai sosai ba tare da canji na gradient ba.

Tambayoyi 10 don taimaka muku dafa abinci a ƙananan zafin jiki-4

Lokacin amfani da fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki don dafa kayan lambu, ƙara ɗan man shanu kaɗan na iya sa launin kayan lambu ya fi haske da ɗanɗano.

Lura: kafin dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki, abincin ya kamata a sanyaya a cikin firiji (zazzabi mai sanyi ya kamata ya zama ƙasa da 4 ℃), kuma abincin da aka yi bayan girkin ƙarancin zafin jiki ya kamata a daskare shi idan ba a yi amfani da shi na ɗan gajeren lokaci ba. .

Menene ƙari, aikace-aikacen fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki yana inganta ingantaccen aiki na dafa abinci. Chefs suna da ƙarin lokaci don shiryawa, kuma yawancin shirye-shiryen shirye-shiryen za a iya yi a gaba. Bugu da ƙari, abinci daban-daban suna da marufi daban-daban da aka rufe, kuma ana iya dafa su a lokaci guda a ƙarƙashin yanayin zafin da ake nufi.

Bugu da ƙari, saboda abincin da aka sarrafa mai ƙarancin zafin jiki yana iya yin sanyi kuma a daskare shi, ana iya sake yin zafi idan ya cancanta, kuma abincin da ba a yi amfani da shi ba zai iya zama a cikin firiji, wanda ke guje wa sharar gida mafi girma.

Menene fasahar dafa abinci ƙarancin zafin jiki (10)
Menene fasahar dafa abinci mara zafi (13)

Chitco wifi sous vide madaidaicin mai dafa abinci

Cook kamar pro!

Chitco wifi Sous Vide madaidaicin mai dafa abinci yana taimaka muku dafa kamar ƙwararru. Kawai haɗa tare da chitco Smart app don sarrafa girkin ku a ko'ina cikin kewayon wifi ɗin ku, sannan zai 'yantar da ku kuma ku sami ƙarin lokaci tare da iyalai da abokai. Musamman mai sauƙin amfani da tsaftacewa, Saka madaidaicin mai dafa abinci zuwa kowace tukunya da ruwa kuma jefar da abincin da kuke so a cikin jakar da aka rufe ko gilashin gilashi, sannan saita zafin jiki da mai ƙidayar lokaci.

 

Haskakawa

★ Wifi Sous Vide Cooker ---Zazzage chitco Smart app a cikin iphone ko Android phone, wannan wifi immersion cooker zai 'yantar da ku da dafa abinci a ko'ina, ci gaba da sabunta yanayin dafa abinci ba tare da kasancewa a kicin ba. Menene ƙari, kyakkyawan ƙira shine zaku iya raba na'urar tare da dangi ko abokai akan App, babu iyaka don haɗa mutane da yawa. Kuma za a adana ƙimar da aka saita lokacin da aka kashe. Hakanan ana iya gama tsarin saitin asali akan sous cooker.

Madaidaicin Zazzabi da Mai ƙididdigewa --- Yanayin zafin jiki da daidaiton wannan madauwari ta sous vide sune 77°F~210°F (25ºC~99ºC) da 0.1℃(1°F). Matsakaicin adadin lokaci shine sa'o'i 99 da mintuna 59, fara mai ƙidayar lokacin lokacin da yanayin zafi ya isa saitin ku, bari masu dafa abinci su sami isasshen kuma daidai. Hakanan LCD allon karantawa: (W) 36mm*(L) 42mm, 128*128 Dot Matrix LCD.

★ Uniform and Fast Heat Circulation ---1000 watts bari ruwan zagayawa yayi zafi da sauri da kuma sanya cikakken nama taushi da danshi. Ya dace da kowace tukunya da kwat da wando na kayan lambu, nama, 'ya'yan itace, cuku, kwai da sauransu, zaku iya zaɓar girke-girke duka daga APP akan wayarku da allon wifi sous vid LCD.

★ Sauƙi don Amfani kuma Babu hayaniya--- Babu sauran kayan aikin da ake buƙata. Sanya madaidaicin mai dafa abinci zuwa kowace tukunya da ruwa kuma jefa abincin da kuke so a cikin jakar da aka rufe ko gilashin gilashi. Kawai saita zafin jiki da mai ƙidayar lokaci a ko'ina na kewayon wifi don 'yantar da kanku kuma ku ɗanɗana abinci tare da ƙarin abubuwan gina jiki da bitamin. Yi shiru yayin dafa abinci, kada ku damu da hayaniya.

★ Kariya da Ƙararrawar Zazzabi --- Wannan na'urar zazzagewar thermal immersion za ta daina aiki kuma ta faɗakar da kai lokacin da matakin ruwa ya yi ƙasa da mafi ƙanƙanta. Hakanan zai tsoratar da ku lokacin da yanayin zafi ya kai ƙimar saitin manufa. Bakin karfe yana da sauƙin tsaftacewa. Yayin da wannan naúrar ba ta da ruwa. Matsayin ruwa ba zai iya wuce max line ba.

Menene fasahar dafa abinci ƙarancin zafin jiki (15)

Kafin mu sanya abinci a cikin injin daskarewa, muna buƙatar magance abinci, kamar su warkewa, ƙara kayan yaji. Duk da haka, a cikin tsarin dafa abinci mai sauƙi, dandano kayan abinci da kayan yaji ya fi karfi, don haka ba a ba da shawarar ƙara kayan yaji mai yawa ba. Babban taro na kayan yaji na barasa bai dace ba, zai lalata tsarin furotin na kayan abinci na nama, yana sa dandano da dandano nama ya ragu sosai.

Menene fasahar dafa abinci ƙarancin zafin jiki (16)

Me game da?

Yana kama da fasahar dafa abinci mai ƙarancin zafin jiki mai ƙarfi, a zahiri, ba sanyi sosai da rikitarwa kwata-kwata. Muddin muna da cikakkiyar fahimtar halayen kowane kayan abinci da ɗanɗanon dandano da muke son samu, saita zafin jiki da lokaci daidai, a kimiyance, amfani da injin marufi da ƙarancin zafin jiki, ko da nama na yau da kullun na iya samun mai kyau. dandano, Wannan shine sihirin jinkirin dafa abinci a ƙananan zafin jiki.

 

• Babu zafi mai zafi,

• Babu mafarkai na baƙar fitila,

• Babu hayaniya akai-akai.

• Babu gaggawa.

• Ƙananan dafa abinci,

• Duk wani abinci mai daɗi yana buƙatar lokaci don noma, tarawa da fure.

• Kowane tasa da aka dafa a ƙananan zafin jiki na iya haifar da ƙwarewar sihiri na gaba ɗaya.


Lokacin aikawa: Oktoba 18-2021